Menene bambanci tsakanin injin IPL da injin laser diode?

IPL (INSELILE haske mai haske) ana kiranta da haske mai haske, wanda kuma aka sani da hasken launi, Haske haske, haske mai ƙarfi haske.Haske ne mai faɗin bakan da ake iya gani tare da tsayin raƙuman ruwa na musamman kuma yana da mafi ƙarancin tasirin photothermal.Fasahar “photon” wacce Kamfanin Keyirenyiwen Laser Company ya yi nasara da farko, an fara amfani da ita ne wajen maganin telangiectasia na fata da hemangioma a fannin fata.
Lokacin da IPL ya haskaka fata, tasirin biyu yana faruwa:

① Tasirin Biostimulation: Sakamakon photochemical na tsananin haske a kan fata yana haifar da canje-canjen sinadarai a cikin tsarin kwayoyin halitta na filaye na collagen da filaye na roba a cikin dermis don mayar da asali na asali.Bugu da ƙari, tasirinsa na photothermal zai iya inganta aikin jini da inganta yanayin wurare dabam dabam, don cimma nasarar maganin warkewa na kawar da wrinkles da raguwa.

②Ka'idar photothermolysis: Tunda abun ciki na pigment a cikin nama mara lafiya ya fi haka a cikin nama na fata na yau da kullun, zafin jiki yana tashi bayan ɗaukar haske kuma ya fi na fata.Yin amfani da bambance-bambancen zafin jiki, an rufe tasoshin jini marasa lafiya, kuma pigments sun rushe kuma sun lalace ba tare da lalata kyallen takarda na al'ada ba.

Diode Laser kau da gashi dabarar kawar da gashi ce mara cin zarafi.Diode Laser cire gashi shine ya lalata tsarin follicle ɗin gashi ba tare da ƙone fata ba, kuma yana taka rawar cire gashi na dindindin.Tsarin magani yana da sauqi qwarai.Da farko, a yi amfani da gel mai sanyaya zuwa wurin da ake cirewa, sannan sanya binciken crystal sapphire a kan saman fata, a ƙarshe kunna maɓallin.Hasken da aka tace na takamaiman tsayin igiyar igiyar ruwa yana walƙiya nan take lokacin da maganin ya ƙare kuma fatar ba ta da lahani a ƙarshe.

Menene bambanci tsakanin injin IPL da injin laser diode?
Menene bambanci tsakanin injin IPL da injin laser diode?

Diode Laser kau da gashi an yafi nufin lalata gashi follicles a cikin girma tsawon gashi a cimma gashi kau sakamako.Amma gabaɗaya magana, yanayin gashi na jikin ɗan adam yana kasancewa tare a cikin hawan girma uku.Sabili da haka, don cimma tasirin kawar da gashi, ana buƙatar fiye da jiyya 3-5 don lalata gashi gaba ɗaya a cikin lokacin girma da kuma cimma sakamako mafi kyau na kawar da gashi.


Lokacin aikawa: Afrilu-01-2022